Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba

Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba

Ka yi tunanin cewa wata rana lokacin da kake son samun damar bayanai akan rumbun kwamfutarka na waje ko canja wurin bayanai daga gare ta zuwa wata na'ura, za ka toshe na'urar a cikin Mac ɗinka, amma ka same shi ba yana nunawa ta atomatik akan Desktop, Finder, ko Disk Utility ba. Mahimmanci, Mac ɗinku yana yiwuwa ya kasa hawan rumbun kwamfutarka ta waje.

Dutsen wani tsari ne da tsarin aikin kwamfuta ke kera fayiloli da kundin adireshi akan na'urar adanawa ga masu amfani ta hanyar tsarin fayil ɗin kwamfuta. Tushen ku baya hawa don haka Mac ba zai iya gane shi ba. Yi sauƙi. Wannan sakon zai jagorance ku akan yadda ake gyara rumbun kwamfyuta na waje ba sa hawa akan Mac ba tare da damuwa ba, kuma ya shafi yadda ake dawo da bayanai daga rumbun kwamfyuta na waje da ba a kwance ba kafin gyara su idan akwai asarar bayanai.

Me yasa Hard Drive dina na waje baya hawa akan Mac dina?

Kafin shiga cikin hanyoyin gyara rumbun kwamfyuta na waje ba sa hawa a kan Mac, da kyau ka fara sanin manyan dalilan da ya sa ba za a iya shigar da injin yadda ya kamata ba, don samun zurfin fahimtar wannan batu. Ga su:

  • Rashin haɗin kai.
    Al'amura na waje kamar ƙura na iya kasancewa a kan masu haɗin USB da tashoshin jiragen ruwa tsakanin rumbun kwamfutarka ta waje da Mac, yana haifar da ƙazanta da sako-sako, wanda ke hana Mac ɗin ya gano shi.
  • Tsarin fayil mara jituwa na na'urar ajiya.
    Yana yiwuwa cewa fayil tsarin format na waje rumbun kwamfutarka ba a goyan bayan da Mac, don haka Mac ba zai iya gane shi nasara. Wannan shi ne dalili ɗaya da mutane suka saba yin watsi da su.
  • Kayan aikin da aka lalace.
    Saboda kurakuran firmware, hawan wuta, zafi mai zafi, ko gazawar inji, ɓangaren rumbun kwamfutarka na waje na iya lalacewa. Lallacewar rumbun kwamfutarka ba a iya hawa mafi yawan lokaci. Ga wani kuma, akwai damar cewa kebul ɗin haɗin kebul ɗin ya karye.

Yadda za a tilasta Dutsen External Hard Drive akan Mac?

Idan kun bincika haɗin ya yi kyau kuma kun sake kunna Mac ɗin ku, amma Mac ɗinku har yanzu ya kasa hawa rumbun kwamfutarka ta waje, yana nuna cewa matsalar ta haifar da wasu dalilai masu yuwuwa. Kafin gano dalilin gyara faifan da ba a kwance ba, ana ba ku shawarar ku yi ƙoƙarin sanya shi a kan Mac ɗin ku don dacewa. Nasiha 2 kan yadda ake tilasta ɗora rumbun kwamfutarka ta waje akan Mac za a dage farawa kamar haka.

Hanyar 1: Ƙaddamar da rumbun kwamfutarka ta waje akan Mac tare da Terminal

Wasu takamaiman layukan umarni na Terminal suna da ikon cire fayilolin da ke toshe rumbun kwamfutarka na waje daga hawa akai-akai. Duk da yake abin tausayi shine cewa Terminal baya aiki don faifai da ba a gano su ba a kowane yanayi. Ko ta yaya, zaku iya gwadawa ta bin umarnin daki-daki.

  1. Haɗa drive ɗin ku tare da Mac.
  2. Kaddamar da Terminal ta amfani da Binciken Haske.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  3. Buga layin umarni: diskutil list > latsa Shigar.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  4. Nemo abin tuƙi na waje baya hawa daga lissafin da aka samu. Anan wakilcin ciki na macOS na drive shine "disk2".
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  5. Buga layin umarni: diskutil eject disk2> latsa Shigar. Lura cewa "disk2" misali ne kawai a nan. Ya kamata ku maye gurbin lambar tare da motar ku lokacin aiki.
  6. Cire drive ɗin daga Mac ɗin ku.
  7. Sake haɗa shi da Mac. Yanzu rumbun kwamfutarka na waje na iya bayyana akan tebur na Mac.

Hanyar 2: Ƙaddamar da rumbun kwamfutarka ta waje don hawa akan Mac ta Disk Utility

Disk Utility yana ƙunshe da zaɓi na "Dutsen" wanda za'a iya amfani dashi don tilasta hawan rumbun kwamfutarka da hannu. Amma wannan hanyar tana yiwuwa ne kawai lokacin da abin hawa mara nauyi ya bayyana a Disk Utility. Da zarar ya dace da lokacin ku, duba ƙasa don yadda ake tilastawa rumbun kwamfutarka ta waje akan Mac.

  1. Je zuwa Nemo> zaɓi babban fayil ɗin Aikace-aikace> nemo kuma buɗe Utilities> danna Utility Disk.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  2. Zaɓi ƙarar waje daga ma'aunin gefe> zaɓi shafin "Dutsen" a saman cibiyar. Bayan an gama aiwatar da hawan, drive ɗin ku zai nuna akan tebur ko Mai Nema.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba

Yadda za a gyara Hard Drive na waje ba hawa kan batun Mac?

Zaton da 2 mafita da aka bayyana a sama duka sun kasa tilasta Dutsen your waje rumbun kwamfutarka a kan Mac, ci gaba da gano yadda za a gyara shi. Wannan bangare zai raba 4 hanyoyin da za a gyara wani waje rumbun kwamfutarka ba hawa a kan Mac.

Hanya 1: Sake buɗe Mai Nema

Sake farawa Mai Neman ƙoƙari ne mai sauƙi don aiwatarwa lokacin da drive ɗin ba ya bayyana akan Mai Nema ko tebur ɗin ku. Ga jagora.

  1. Je zuwa Mac tebur> latsa Umurnin + Option (Alt) + Tsere lokaci guda. Tagan Force Quit Application zai tashi.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  2. Zaɓi Mai Nema> danna maɓallin "Sake buɗewa".
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  3. Zaɓi "Sake buɗewa" don tabbatar da sake farawa.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba

Hanyar 2: Duba saitunan nunin drive macOS

Wannan shi ne wani sauki gyara kuma shafe Mac Finder. Wani lokaci rumbun kwamfutarka ta waje ba za a iya hawa sumul ba saboda nuninsa a kan tebur ko Mai Neman an kashe shi tukuna. Bari mu ga matakan da ke ƙasa don magance shi.

  1. Buɗe Mai Nema daga tashar jirgin ruwa.
  2. Danna Finder akan mashaya menu na Apple> Zaɓi fifiko daga menu mai saukarwa.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  3. Zaɓi Gabaɗaya shafin> yi alama akwatin kusa da “Diss ɗin waje”.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  4. Daga gaba danna maballin gefe> yi alama akwatin da ke gefen "External disks" a ƙarƙashin sashin na'urori.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba

Hanyar 3: Yi Taimakon Farko a Kayan Aikin Disk

Hard ɗin rumbun kwamfutarka na waje tare da kurakurai na ciki kuma na iya sanya shi kasa samun damar Mac ɗin ku. Ana iya amfani da fasalin gyaran na'urar ma'ajiya mai amfani da ake kira First Aid don gyara rumbun kwamfutar da ba a saka ba akan na'urar Mac. Wannan fasalin zai iya duba motar don kurakurai sannan a gyara shi idan ya cancanta. Mai zuwa shine yadda ake samun damar taimakon gaggawa.

  1. Bincika Utility Disk ta amfani da Spotlight> danna Shigar don ƙaddamar da shi.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  2. Zaɓi rumbun kwamfutarka na waje daga jerin na'urorin ajiya akan mashin labarun hagu.
  3. Danna Taimakon Farko daga saman menu na kayan aiki.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  4. Danna maɓallin "Run" don fara gyarawa.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba

Da zarar aikin gyaran ya yi, fitar da rumbun kwamfutarka ta waje a cikin aminci kuma sake yi Mac ɗin ku. Sa'an nan kuma sake haɗa drive ɗin tare da Mac don ganin ko Mac zai iya hawa shi yadda ya kamata.

Hanya ta 4: Sake fasalin rumbun kwamfutarka na waje da ba za a iya hawa ba

Kamar yadda aka ambata a cikin ɓangaren farko na wannan post, tsarin fayil ɗin da ba a iya karantawa yana cikin dalili guda ɗaya wanda ke haifar da rumbun kwamfyuta na waje ba ya nunawa akan Mac. Ana iya warware wannan ta hanyar canza tsarin tafiyarwa don yin shi da goyan bayan Mac ɗin ku. Shi ne kuma wani Mac bayani ba tare da sauran dandamali. Kawai koyi koyawa a kasa.

  1. Buɗe Disk Utility (cikakkiyar mataki kamar yadda yake a cikin Hanya 3).
  2. Jeka don drive a gefen hagu na gefen hagu a ƙarƙashin "External"> danna "Goge" daga saman kayan aiki.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  3. Akwatin maganganu zai tashi. Zaɓi tsari don tuƙi. “Mac OS Extended (Journaled)” ana ba da shawarar. Hakanan, ba wa motar suna. Sa'an nan danna maɓallin "Goge" don fara gyarawa.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba
  4. Lokacin da sakon "Goge tsari ya cika" ya fito, danna "An yi" don kammala tsarin gyarawa. Daga yanzu ana sanya rumbun kwamfutarka ta waje tare da sabon tsarin fayil wanda ya dace da Mac ɗin ku. Ta haka za a iya sake saka shi.
    Manyan Hanyoyi 6 don Gyara Hard Drive na waje ba a kan Mac ba

Jira Abin da idan external rumbun kwamfutarka ba hawa a kan Mac batun ba za a iya gyarawa bayan ka yi kokarin fitar da duk 6 mafita a sama? To, yana nufin abin tuƙi ya lalace da gaske. Don haka har yanzu akwai yiwuwar ceto muhimman fayiloli a cikin tuƙi? Akwai fitilar taimako. Ci gaba da karatu.

Yadda za a Mai da Data daga Unmountable External Hard Drive a kan Mac?

ƙwararrun software na dawo da bayanai na ɓangare na uku gabaɗaya shine mafi amintaccen zaɓi don maido da bayanai daga rumbun kwamfutarka na waje ba hawa akan Mac. Daga cikin dimbin masu fafatawa a kasuwa, MacDeed Data farfadowa da na'ura yana saman jerin tare da babban adadin dawo da shi da cikakken sabis na tallace-tallace. Wannan manhaja kuma tana taimakawa wajen hakowa da adana bayanai daga rumbun kwamfutar da ba a dorawa ba kafin a gyara ko sake sakawa, domin hana asarar bayanai.

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Wannan shine jagorar mataki-mataki akan amfani da MacDeed Data farfadowa da na'ura don samun damar bayanai a cikin rumbun kwamfutarka na waje mara nauyi.

Mataki 1. Download, shigar da kaddamar da wannan software a kan Mac.

Zaɓi Wuri

Mataki 2. Duba rumbun kwamfutarka na waje da ba a saka ba.

Tabbatar cewa na'urar ta waje tana cikin Mac daidai. Jeka yanayin farfadowa da bayanai. Software zai gano kuma ya nuna rumbun kwamfutarka ta waje akan sashin dama. Zaži shi kuma danna "Scan" don fara duba drive.

duba fayiloli

Mataki 3. Samfoti da drive bayanai.

Bayan duka sauri scan da zurfin scan aka yi, duk recoverable fayiloli za a nuna bisa daban-daban fayil iri. Gano wuri da kuke so fayiloli ko Tick da "Zabi duk" akwatin idan kana so ka mai da duk bayanai.

Mataki 4. Mai da bayanai daga waje rumbun kwamfutarka.

Zaɓi fayilolin kuma danna maɓallin "Maida" don dawo da su zuwa wuri mai aminci.

zaži Mac fayiloli warke

Kammalawa

Hauwa sharadi ne ga Mac don gane rumbun kwamfutarka ta waje. Samun irin wannan drive ba hawa a kan Mac dole ne ya zama wani m bangare. Da fatan, za a iya amfani da ƴan gyare-gyare don magance wannan batu kamar yadda aka gabatar a cikin wannan post ɗin. Kar a manta a yi amfani MacDeed Data farfadowa da na'ura don dawo da bayanan tuƙi tukuna don tsoron rasa bayanai.

MacDeed Data farfadowa da na'ura - Mai da Data daga External Hard Drive ba hawa a kan Mac

  • Kai tsaye mai da bayanai daga rumbun kwamfutarka na waje wanda ba a kwance ba, babu buƙatar aiwatar da hawa
  • Goyi bayan dawo da nau'ikan fayil 200+ daga rumbun kwamfyuta na waje: hotuna, bidiyo, sauti, takardu, wuraren adana bayanai, aikace-aikace, imel, fayiloli masu ƙarfi, da sauransu.
  • Mayar da fayiloli daga na'urorin ajiya na ciki da na waje, suna yin daidai da kyau
  • Mai da bayanan da suka ɓace yayin shafewa, tsari, sabuntawar macOS, yantad da, kuskuren ɗan adam, lalacewar tuƙi, ko kowane yanayi mara tsammani.
  • Ingantacciyar hulɗar cikakken dubawar dubawa.
  • Nemo fayilolin da ake so da kyau tare da kayan aikin tacewa kamar keyword, girman fayil, kwanan wata da aka ƙirƙira, da kwanan wata da aka canza
  • Ana adana bayanan rikodin don ci gaba da matsayin dubawa a kowane lokaci
  • Zaɓuɓɓukan samfoti kafin ainihin murmurewa
  • Mai da bayanai zuwa tuƙi na gida ko dandamali na girgije (Google Drive, Dropbox, Drive One, pCloud, Box, da sauransu)

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 4.5 / 5. Kidaya kuri'u: 4

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.