Dalilan Sabunta Mac ɗinku zuwa MacOS Catalina

macos catalina haɓaka

macos catalina haɓaka

Anan yazo da sigar hukuma ta macOS Catalina, zaku iya nemo kayan aikin sabuntawa ta hanyar bincika "Catalina" a cikin Mac App Store. Danna maɓallin "Samu", kuma tsarin zai sabunta ta atomatik. Ga waɗanda suka shigar da sigar beta a baya, ku tuna cire saitunan da suka dace a cikin saitunan tsarin kuma sake farawa. Ta wannan hanyar, zaku iya karɓar sabuntawar.

Idan aka kwatanta da ƙarni na macOS Mojave na baya, Catalina a ƙarshe ya shiga babban gyara - abu na farko shine kawar da iTunes. iTunes ya tafi. Me game da madadin wayar hannu fa? A sakamakon haka, iTunes aka raba hudu aikace-aikace. Abun ciki ya kasu kashi uku: Apple Music, Podcast da Apple TV. Asalin aikin sarrafa na'urar an haɗa shi cikin Mai nema.

Ayyuka na Apple Music da Podcasts ne m guda da na iOS, da ke dubawa gaji da zane na iTunes. Amma ga Apple TV, bayan kun yi rajista zuwa Apple TV+, kuna iya kallon albarkatun fina-finai na Apple na keɓance.

Amma ga iPhone da sauran na'urar management ayyuka, za su ta atomatik bayyana a cikin baƙo dubawa bayan na'urar da aka haɗa zuwa Mac, wanda shi ne har yanzu wani saba dubawa.

Gabaɗaya, bayan an raba iTunes, tsarin macOS ya zama ƙarara. Lokacin da kuke son sauraron kiɗa, kuna iya saurare; lokacin da kuke son kallon fina-finai, kuna iya kallo; kuma lokacin da kake son ajiye iPhone ɗinka, zaka iya ajiyewa. Abin kunyar buɗe iTunes da rashin sauraron waƙa tsawon rabin yini ba zai sake bayyana ba.

1. Babban Haɓaka na Apple's Native Apps

macos catalina apps

Tare da haɓaka mahimman ayyukan iOS da macOS, Apple kuma ya canza ƙarfin haɓaka software daga ayyuka na asali zuwa aikace-aikacen asali. Idan kun kula da sabunta tsarin a cikin 'yan shekarun nan, za ku ga cewa aikace-aikacen asali na apple, kamar Notes, Photos da Tunatarwa, hakika suna ƙara zama cikakke. Ta hanyar ƙarni na macOS Catalina, sauƙin amfani ya kai babban matakin.

Bayanan kula

A baya can, an kammala aikin Bayanan kula. Sabuwar ƙara "Duba Gallery" yana ba da damar bayanin kula don samun wasu ayyukan sarrafa fayil. Tsarin zai rarraba fayiloli ta atomatik a cikin memo. Kuna iya samun kowane nau'in takardu cikin sauri akan Bayanan kula.

macos catalina bayanin kula

Hotuna

Hotuna kuma suna haɓaka hanyar nuna hotuna kamar a cikin iOS. Za a jera su ta atomatik bisa ga “shekara/wata/rana”, zaɓi hotuna masu kyau, hotunan garkuwa da sauran fayiloli. A lokaci guda, da iko tace aiki na Mac Album da aka kiyaye. Gabaɗaya, wannan kundi na iya zama da amfani.

macos catalina photos

Tunatarwa

Tunatarwa ya wuce ganewa. Yana gaba da gaba akan hanyar kayan aikin GTD (Get Things Done). Gabaɗaya, sabon sigar Tunatarwa ya fi dacewa kuma mafi kyawun amfani. Ana ba da shawara don dandana.

macos catalina tunatarwa

Nemo Nawa

Kamar iOS 13, "Nemi Abokai na" da "Nemi na'urori na" apps a cikin macOS Catalina an haɗa su cikin aikace-aikacen "Find My".
Kuna iya sarrafa duk na'urorin Apple ku a sarari kuma ku nemo abokan ku, har ma da na'urorin Mac ɗin ku na kan layi ta hanyar Bluetooth. Idan kuna tsoron ba za a sami kwamfutarku ba, aikin "Find My" ya kamata a kunna.

macos catalina find my

Lokacin allo

Hakanan akwai sabon aikace-aikacen "boye" a ciki Zaɓuɓɓukan Tsari – Lokacin allo. Wani sabon salo ne da aka karɓa akan iOS, wanda aka tura zuwa macOS shekara guda bayan haka.

Sabuwar sigar Lokacin allo na iya haɗa amfani da ƙa'idar iri ɗaya. Misali, idan kuna amfani da Facebook akan iPhone, Mac da iPad a kowace rana, tsarin zai taƙaita tsawon lokacin amfani da Facebook akan dandamali daban-daban ta atomatik, wanda zai ba ku damar fahimtar yadda ake amfani da na'urar. Yana da matukar amfani ga masu amfani waɗanda ke sha'awar sarrafa kansu. Ko da babu wata al'ada ta ƙidaya lokacin allo, yin amfani da shi don bincika rahoton mako-mako da tsarin ke turawa kowane mako, yana iya zama abin tunatarwa.

macos catalina allo lokaci

2. Haɗa Duk abin da Mac

Haɗin kai muhimmin maƙasudi ne na macOS Catalina, wanda ya haɗa da haɗin kai tsakanin na'urorin Apple da aiki tare na ayyuka.

Bayan haɓakawa zuwa Catalina, zaku iya amfani da iPad azaman allo na dijital, ko amfani da Apple Watch azaman maɓalli, ko kallon wasan kwaikwayo akan Apple TV kuma kunna wasanni akan iPhone a kowane lokaci.

Ɗauki iPad azaman nuni na dijital

macos catalina suna amfani da ipad azaman nuni

Sidecar sabon fasali ne wanda ya zo tare da iPadOS, ta inda zaku iya juya iPad ɗin zuwa allo na biyu na Mac. Lokacin da macOS ɗin ku ya kasance 10.15 ko kuma daga baya kuma iPad yana gudanar da iPadOS, zaku iya danna AirPlay a saman mashaya menu don zaɓar "Buɗe Sidecar Preferences" don tsaga-allon, kuma zaku iya zaɓar "Faɗawa" ko "Madubi" don nunawa.

Kuna son rubutu da zane? Yanzu tare da iPad guda ɗaya, zaku iya rubutu da zana da Apple Pencil ta amfani da aikin Sidecar. Idan kuna son duba ƙarin gabatarwa game da aikin Sidecar, zaku iya danna nan don ganin abubuwan da suka gabata cikin zurfin gogewa.

Yana da daraja ambaton cewa ba duk Mac na'urorin iya goyi bayan Sidecar a halin yanzu. Saboda dalilai na hardware (kamar walƙiya 3 dubawa), samfuran masu zuwa kawai zasu iya amfani da wannan aikin:

  • 27 inch iMac (2015 version ko daga baya)
  • iMac Pro
  • MacBook Pro (2016 ko kuma daga baya)
  • MacBook Air (2018)
  • MacBook (2016 version ko kuma daga baya)
  • Mac mini (Sigar 2018)
  • Mac Pro (Sigar 2019)

Yi amfani da Apple Watch azaman maɓalli

macos catalina apple agogon buɗe ido

Idan kana da Apple Watch wanda ke daure da ID na Apple iri ɗaya da Mac, lokacin da Mac ɗinka yana buƙatar tabbatar da aiki, kamar buɗewa, ɓoyewa, da sauransu, kawai danna maɓallin gefe na Apple Watch sau biyu, ba tare da shigar da kalmar wucewa ba. dogon kalmar sirri. Yana da dacewa kamar ID ɗin taɓawa. Idan tsohon Mac ɗinku ba a sanye da ID na Touch ba, Apple Watch shine maɓalli mafi dacewa.

Haɗe-haɗen ajiyar kayan wasa da jadawalin kallon binge

Ya kamata a ambata cewa bayan haɓakawa zuwa macOS Catalina, Mac App Store kuma yana goyan bayan Apple Arcade (Hakika, kuna buƙatar shiga cikin ID ɗin Apple wanda ya buɗe biyan kuɗi don kunna shi).

Ba za ku iya kawai zazzage wasannin akan Apple Arcade ba, har ma suna tallafawa aiki tare da ci gaban wasan da nasarorin wasan. Ga Mac, wanda ke da ƙarancin albarkatun wasa, adadin wasanni ya fi yawa, mafi kyau. Bayan haka, akwai wasu wasannin da aka yi da nufin inganta aikin allon taɓawa mara kyau, kuma ƙwarewar akan Mac zai fi kyau.
Hakazalika, za a iya daidaita jadawalin kallon kallon binge na Apple TV + da jerin waƙoƙin Apple Music akan Mac ɗin, wanda ke taimakawa sosai wajen faɗaɗa bambancin kafofin watsa labarai na Mac.

Kawo App daga iPad zuwa Mac

A WWDC na wannan shekara, Apple ya ƙaddamar da Project Catalyst, shirin da ke sauƙaƙe wa masu haɓakawa don kawo apps daga iPads zuwa Mac. Wannan kuma shine babban haske na macOS Catalina - aikace-aikacen da ke gudana akan iPad ta hanyar asali akan Mac.

A halin yanzu, an tura wasu aikace-aikacen iOS zuwa Mac, waɗanda za a iya zazzage su a cikin App Store, gami da GoodNotes 5, Jira, Allegory, da sauransu. Akwai shafuka na musamman masu dacewa a cikin Store Store, inda zaku iya saukewa da gogewa da kanku. Ɗauki GoodNotes 5 misali, ƙirar ƙirar ƙirar kusan iri ɗaya ce da sigar iPad, amma dabaru na aiki sun fi dacewa da yanayin shigar da Mac, wanda ya dace sosai don amfani.

3. Ana Bukatar Ayi La'akari da Batutuwa Biyu Kafin Haɓaka

Don haka, wane Mac za a iya haɓaka zuwa macOS Catalina? Anan akwai jerin haɓakawa na hukuma, amma kafin haɓakawa, kuna buƙatar la'akari da ƙananan batutuwa guda biyu:

Daidaituwar tsoffin aikace-aikace

Kowane sabuntawa na macOS, dacewa yana ɗaya daga cikin matsalolin da aka yi watsi da su cikin sauƙi, amma bai kamata a yi watsi da shi ba. A wannan lokacin, macOS Catalina baya goyan bayan aikace-aikacen 32-bit. Sigar farko ce ta macOS wacce ke goyan bayan aikace-aikacen 64-bit kawai. Wannan yana nufin cewa ɗimbin tsofaffin aikace-aikacen za su fita daga matakin tarihi - an cire wasu ƙananan plug-ins na dashboard na macOS a baya, kuma yawancin tsoffin wasannin kan tururi ba za su iya gudana ba bayan an sabunta Catalina.

Wannan canjin yana da ɗan tasiri ga masu amfani waɗanda ke amfani da Mac kawai a cikin shekaru biyu da suka gabata, amma idan kun kasance tsohon mai amfani da ke amfani da Mac duk tsawon shekara, yana da kyau a duba dacewar aikace-aikacen (musamman aikace-aikacen tushen Adobe) kafin. ingantawa, kamar haka:
Bude Game da Wannan Mac > zaɓi Rahoton Tsarin in Dubawa > zaɓi Aikace-aikace > danna Aikace-aikace don dubawa.

Rasa fayiloli a cikin iCloud Drive

A cikin sigar beta ta baya, macOS Catalina yana da matsalar fayilolin iCloud Drive suna ɓacewa. Wataƙila kun haɓaka kuma kun kunna kwamfutar, kuma za ku ga cewa duka tebur ɗin ba ya nan. A gaskiya ma, shi ne saboda cewa iCloud Drive ba aiki tare a kan Mac, kuma fayiloli ba su rasa. Har yanzu kuna iya samunsa a cikin sigar shafin yanar gizon iCloud da sigar wayar hannu, amma lokacin da za a iya daidaita ta, ta zama tambaya ta metaphysical.

Don haka, idan kun kasance babban mai amfani da iCloud Drive, kafin haɓakawa zuwa macOS Catalina, ana ba da shawarar yin aiki tare da mahimman fayilolin girgije zuwa cikin gida da shigo da su bayan haɓakawa.

4. Kammalawa

"Shi ne mafi girman sabunta macOS a cikin post na iPhone Era"

An haife shi a cikin 1976, Apple yana da ikon sihiri na "Komai ana iya juya shi zuwa kwamfuta". Ta hannun Apple, tun daga belun kunne da agogo zuwa wayar hannu da talabijin, ya zama kwamfuta mai nau'i daban-daban, amma Mac mai dogon tarihi yana daidaita matsayinsa. Menene Mac ke nufi ga Apple na yau? Wataƙila za mu iya samun wasu alamu daga juyin halittar macOS. A matsayin babban tsarin aiki tare da kusan shekaru 20 na tarihi, ba shi da sauƙi ga macOS don kiyaye babban sabuntawar sa na shekara-shekara. Ƙungiyoyin da suka gabata sun yi ƙoƙari sosai don sabunta aikin. Gabatarwar macOS Sierra, raba allo tare da iOS, iCloud Drive da sauran ayyuka a cikin 2016 yana da ban sha'awa. Shekaru uku bayan haka, macOS Catalina yana ƙarfafa haɗin gwiwa tsakanin na'urorin Apple - maye gurbin kalmomin shiga tare da Apple Watch, faɗaɗa iyakokin shigarwa tare da iPad, daidaita ci gaban wasa tsakanin iPhone da Apple TV, har ma da aika aikace-aikacen hannu zuwa Mac…

Wannan shine mafi kyawun sabunta macOS na Apple a cikin post na iPhone. Apple yana gina na'urar Mac tare da mafi ƙarfin sarrafawa zuwa mafi kyawun cibiyar sabis na Ecology na Apple - zaku iya amfani da Mac don samar da mafi kyawun abun ciki, kuma kuna iya amfani da Mac don jin daɗin mafi kyawun sabis.

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 0 / 5. Kidaya kuri'u: 0

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.