Mafi kyawun Hanya don Mai da Bayanai daga Rushewar Batattu a 2023

Hanya mafi kyau don Mai da Data daga Rushe Batattu

"Shin akwai wata hanya ta mai da bayanai daga batattu ko share bangare?" – tambaya daga Quora

Ee! Akwai hanyoyin da za a iya mai da share share ko bayanai daga share partition. Kuna iya ƙoƙarin dawo da ɓangaren da aka rasa tare da taimakon CMD. Idan bai yi aiki ba, zaku iya amfani da kayan aiki mai ƙarfi don dawo da bayanai daga ɓangaren da batattu. Duk da haka, yana da kyau a dawo da bayanan daga ɓoyayyen ɓarna kafin kayi ƙoƙarin dawo da ɓangaren da aka rasa ta amfani da CMD. Kamar yadda, ko da kun sami nasarar dawo da ɓoyayyen ɓarna ta amfani da CMD, kuna iya rasa bayanan da aka adana a ciki.

Kashi Na 1. Dalilai Kadan Da Yasa Yake Bacewa ko Sharewa

Akwai dalilai daban-daban da ya sa za ku iya ƙare tare da ɓarna ko ɓarna na diski. Yana iya lalacewa, yana iya gogewa, ko lalacewa. Ko menene dalili, a ƙarshe, za ku rasa ɓangaren ɓangaren ku kuma kuna buƙatar dawo da share ɓangaren ku.

Teburin Bangaren da ya lalace

Teburin bangare ne wanda masu amfani za su iya gani ko samun damar bayanan da aka adana a cikin ɓangaren. Idan tebirin partition ɗin ya ɓace, ya lalace, ko ya lalace, to yana yiwuwa za ku rasa ɓangaren da bayanan kuma.

Share Rarraba Hatsari

Wani yuwuwar asarar rabo na iya faruwa saboda kuskuren ɗan adam. Kuna iya kuskuren share bangare yayin sarrafa abubuwan tafiyarku, ko ku kuskure wani bangare tare da sashin da kuke ƙoƙarin gogewa ko tsaftacewa tare da diski.

Rashin Ingantacciyar Girman Rarraba

Windows yana ba ku damar sake girman ɓangaren ɓangaren ku ko daidaita girman ɓangaren ku gwargwadon buƙatun ku. Amma waɗannan fasalulluka sun tabbatar da zama masu haɗari sau da yawa. Idan ba ƙwararre ba ne, ƙila za ku iya ƙara haɓaka ɓangarorinku ta hanyar da ba ta dace ba, wanda zai iya haifar da ɓarna ko ɓarna.

Rushewar Tsarin da ba daidai ba ko Curuce

Rufewar da ba daidai ba, rufewar da ba zato ba, rufewa akai-akai, ko hadarurruka na iya cutar da sassan ku. Irin waɗannan nau'ikan rufewa suna cutar da tsarin ku da kyau kuma suna iya haifar da asara ko ɓarna na sassan ku.

Sashe na 2. Yadda za a Mai da Deleted Partition Amfani CMD?

Idan ka rasa partition ɗinka ko kuma ka goge ta bisa kuskure, kuma kana neman hanyar da za ka dawo da share ɗin da aka goge, to kana iya amfani da CMD don cimma hakan. Yana da wani umarni da sauri taga wanda za ka iya sarrafa daban-daban umarni da kuma iya dawo da share partition.

Bi matakan don dawo da ɓarna da aka goge akan windows ta amfani da CMD:

Mataki 1. Lokacin da kake kan Home Screen, je zuwa shafin bincike kuma bincika "cmd". "Command Prompt" zai bayyana a cikin sakamakon binciken. Je zuwa zaɓin Umurnin Umurnin kuma danna kan shi don gudanar da CMD a matsayin mai gudanarwa don shigar da taga umarni da sauri.

Mataki 2. A cikin Command Prompt taga, shigar da umurnin "diskpart", sa'an nan bar shi aiwatar.

Mataki na 3. Yanzu, ba da umurnin "List Disk" kuma danna Shigar don aiwatar da umarnin. Da zarar ka shigar da umarnin, za ka ga duk faifai na Systems ɗin da aka jera akan taga.

Mataki 4. Yanzu, kana bukatar ka rubuta a cikin "Select Disk #" kuma danna Shigar. ( Kuna buƙatar maye gurbin # da lambar diski ɗinku misali Idan diski ɗinku shine "Disk 2", sannan ba da umarnin "Zaɓi Disk 2).

Mataki 5. Da zarar ka ga layi a kan taga yana nuna "Disk # yanzu shine Disk ɗin da aka zaɓa," to kana buƙatar shigar da umurnin "list volume". Za a jera dukkan kundin. Yanzu, ba da umarnin "zaɓi girma #" kuma danna Shigar. (A cikin umarnin "Zaɓi Volume #," "#" shine adadin ɓangaren da ya ɓace.

Mataki 6. Da zarar ka ga cewa "Volume #" shi ne zaba volume, to kana bukatar ka shigar da umurnin "assign letter=#". (# yana buƙatar maye gurbinsa tare da akwai wasiƙar tuƙi kamar G, F, da sauransu.)

Mafi kyawun Hanya don Mai da Bayanai daga Rushewar Batattu 2020

Jira umarni na ƙarshe don aiwatarwa. Da zarar an gama, fita taga Command Prompt kuma duba idan za ku iya samun damar ɓangaren ɓarna a yanzu.

Lura: Ana shawarce ku da farko bincika ɓangaren da kuka rasa kuma ku lura da girmansa kafin ku je dawowa ta amfani da CMD. Sunan sassan da aka jera a cikin CMD na iya bambanta da sunayen da ke kan tsarin ku, don haka, hanya ɗaya tilo don gano ɓangaren da ya dace shine gano shi daga girmansa.

Sashe na 3. Mai da Data daga Share Partition Amfani Data farfadowa da na'ura kayan aiki

Idan hanyar da ke sama don dawo da share ɓangaren da aka goge ta amfani da CMD ta kasa, to duk bayanan da aka adana a cikin ɓarna na iya zama cikin haɗarin sharewa har abada. A wannan yanayin, ana shawarce ku da ku dawo da bayanan daga ɓangaren da aka goge da wuri-wuri. Babu wata alama a cikin Windows da ke ba ku damar dawo da bayanai daga ɓangaren da aka goge, za a buƙaci ku ɗauki taimako daga kayan aikin dawo da ƙarfi.

Muna ba ku shawarar amfani MacDeed Data farfadowa da na'ura don siffofi masu ƙarfi, ingantaccen tsarin dawowa, da aminci. Kuna iya amfani da MacDeed Data farfadowa da na'ura don dawo da duk bayanan ku daga ɓangaren da batattu. MacDeed Data farfadowa da na'ura yana da kwatankwacin araha kuma yana da inganci. Kuna iya dawo da duk bayananku ba tare da ƙoƙari sosai ta amfani da MacDeed Data farfadowa da na'ura ba.

MacDeed Data farfadowa da na'ura - Hanya mafi kyau don Mai da Data daga Rage Rage!

  • Kuna iya amfani da fasalin farfadowa da na'ura na Bootable don dawo da bayanai daga tsarin da ya rushe.
  • Za ka iya mai da bayanai daga batattu bangare a kan Windows, da kuma Mac da.
  • Za ka iya mai da fiye da 1000 fayil iri daga batattu bangare ko wani wuri.
  • Za ka iya mai da fayiloli batattu daga bangare a kan ajiya tafiyarwa saboda kowane dalili.
  • Kuna iya amfani da Deep Scan idan kuna son samun ƙarfi mai ƙarfi na ɓangaren da ya ɓace.
  • Kuna iya dawo da bayanan daga ɓangaren ɓoyayyen ku ko kowane wuri bisa ga nau'in fayil ko daga takamaiman babban fayil.

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Jagorar mai amfani don Mai da bayanan da aka goge daga Rushe Batattu:

Mataki 1. Bayan installing MacDeed Data farfadowa da na'ura a kan tsarin, kawai kaddamar da kayan aiki. A cikin tagar farko, za ku ga duk ɓangarori da na'urorin ajiyar ku da aka jera. Kuna buƙatar zaɓar ɓangaren da ya ɓace don dawo da bayanai daga gare ta. Zaɓi ɓangaren da ya ɓace kuma danna "Fara".

macdeed data dawo da

Mataki na 2. Bayan danna maballin farawa, shirin zai fara yin scanning partition ɗin da ya ɓace don dawo da duk bayanan da aka adana a ciki. Kuna iya dakatar da aikin dubawa don ci gaba da shi a cikin dacewanku. Da zarar Ana dubawa ne aikata, duk data za a jera a kan taga. Idan baku gamsu da sakamakon dubawa ba, zaku iya zaɓar zaɓin "Deep Scan" don fara bincike mai ƙarfi.

duba batattu bayanai

Mataki 3. Bayan Ana dubawa a lokacin da kana da duk fayiloli da aka jera a gabanka, za ka iya ko dai bincika wani takamaiman fayil cewa kana so ka warke, ko za ka iya zaɓar duk fayiloli warke daga batattu partition. Hakanan zaka iya samfoti fayilolin da aka jera kafin dawowa don dawo da abin da kuke buƙata kawai. Yanzu, da zarar ka zaba fayiloli don mai da, danna kan "Mai da" button.

nasara ajiye fayilolin da aka kwato daga faifan gida

Mataki na 4. Za a umarce ku da ku zaɓi wurin da za a mayar da duk fayilolin da aka gano kuma zaɓi wuri mai tsaro. Zaɓi wurin wanin ɓangaren da kuke murmurewa daga gare su, kuma danna "Ok". Duk fayilolin da kuka zaɓa za a dawo dasu daga ɓangaren da suka ɓace. Yanzu zaku iya kewaya zuwa wurin da aka zaɓa kuma sami damar fayiloli.

Kammalawa

Kuna buƙatar ƙoƙarin dawo da share ɓangaren da aka goge da wuri-wuri, kowane irin jinkiri na iya ƙara haɗarin rasa ɓangaren da bayanai na dindindin. Ko da ba za ka iya yi da partition dawo da, ya kamata ka a kalla mai da your muhimman bayanai daga rasa bangare ta amfani da MacDeed Data farfadowa da na'ura .

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 4.6 / 5. Kidaya kuri'u: 5

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.