" Yadda ake dawo da goge imel ?” Ku yi imani da shi ko a'a - yana ɗaya daga cikin tambayoyin da aka fi yi akan gidan yanar gizon kwanakin nan. Yayin da masu amfani ke samun ƙwarewa kowace rana, yanayin mu'amalarsu da ke canzawa koyaushe yana sa mu yi mana wahala mu dawo da goge imel ɗin mu.
Labari mai dadi shine kusan kowane babban sabis na imel kamar Yahoo!, Gmail, Hotmail, da dai sauransu yana ba da mafita mai sauƙi don dawo da wasikun da aka goge. Akwai dabaru da yawa waɗanda zaku iya aiwatarwa don koyon yadda ake dawo da goge imel. A cikin wannan babban jagorar, zan koya muku yadda ake nemo da kuma dawo da goge imel kamar pro!
Sashe na 1: Ina Saƙonnin Imel da aka goge suke tafiya?
Mutane da yawa suna tunanin cewa imel da zarar an goge sun ɓace har abada daga sabobin. Ba lallai ba ne a faɗi, kuskure ne gama gari kamar yadda ba a goge goge imel daga sabar nan take. Lokacin da ka share imel daga Akwatin saƙon saƙo naka, ana matsar da shi zuwa kowane babban fayil, wanda za'a iya jera shi azaman Shara, Junk, Abubuwan da aka goge, da sauransu. Galibi, babban fayil ɗin Sharar zai ci gaba da adana imel ɗin da aka goge na ɗan lokaci na wani takamaiman lokaci kamar kwanaki 30 ko 60. Da zarar lokacin dawowa ya ƙare, za a share imel ɗin dindindin daga uwar garken.
Sashe na 2: Hanyoyi 4 na asali don Maido da Imel da aka goge
Kamar yadda kuka sani, akwai hanyoyi daban-daban don koyon yadda ake dawo da goge imel daga sabar kamar Gmail, Yahoo!, Hotmail, da sauransu. Ga wasu daga cikin waɗannan dabarun gama gari waɗanda ke aiki ga abokan cinikin imel daban-daban.
Hanyar 1: Mai da Imel da aka goge daga Shara
Wannan ita ce hanya mafi sauƙi don dawo da goge imel ɗinku zuwa akwatin saƙon saƙo naka. Yawancin abokan cinikin imel suna da babban fayil na Shara ko Junk inda ake adana imel ɗin da aka goge na ɗan lokaci na ɗan lokaci. A mafi yawan lokuta, tsawon lokaci shine kwanaki 30 ko 60. Don haka, idan ba a ƙaddamar da ƙayyadadden lokacin ba, to kuna iya bin waɗannan matakan don koyon yadda ake dawo da goge imel daga sharar.
Mataki 1. Don farawa da, kawai shiga cikin email account. A kan dashboard ɗin sa, zaku iya ganin babban fayil ɗin Sharar da aka keɓe. Sau da yawa, yana kan layin gefe kuma an jera shi azaman Shara, Junk, ko Abubuwan da aka goge.
Mataki 2. Anan, zaku iya duba duk imel ɗin da aka goge kwanan nan. Kawai zaɓi imel ɗin da kuke son dawowa kuma danna zaɓin "Matsar zuwa" akan kayan aiki. Daga nan, kawai za ku iya matsar da zaɓaɓɓun imel daga Sharar zuwa Akwati.
Hanyar 2: Duba Database na Sabar Imel
Wasu masu samar da imel kuma suna kula da keɓancewar bayanan saƙon imel ɗin da aka goge. Don haka, ko da an goge imel ɗin daga tsarin gida, kuna iya ziyartar rumbun adana bayanai na uwar garken don ɗauko su. Ko da yake, wannan zaɓin zai kasance kawai idan kun riga kun daidaita imel ɗinku tare da sabar. Misali, aikace-aikacen Outlook na tebur shima yana zuwa tare da wannan fasalin. Don koyon yadda ake dawo da imel da aka goge daga Shara, kawai ƙaddamar da Outlook kuma bi waɗannan matakan.
Mataki 1. Da farko, za ka iya kawai je zuwa "Deleted Items" babban fayil a cikin Outlook don duba idan ka share imel ne ba a can ko a'a.
Mataki 2. Idan ba za ka iya samun imel da cewa neman, to ziyarci ta toolbar> Home tab kuma danna kan "Mai da Deleted Items Daga Server"
Mataki na 3. Za a bayyana taga pop-up wanda zai haɗa ku zuwa imel ɗin da aka adana a cikin bayanan bayanan Outlook. Kawai zaɓi imel ɗin da kuke son dawowa kuma kunna zaɓin "Mayar da Abubuwan da aka zaɓa" daga nan.
Hanyar 3: Maido daga Ajiyayyen Baya
Idan kun riga kun ɗauki ajiyar imel na baya, to ba za ku fuskanci wata matsala ta maido da su ba. A wasu lokuta, kuna iya ma dawo da madadin da aka ɗauka daga wannan aikace-aikacen zuwa wani abokin ciniki na imel. Bari mu yi la'akari da misalin Outlook a nan yayin da yake ba mu damar ɗaukar ajiyar imel ta hanyar fayil na PST. Daga baya, masu amfani za su iya shigo da fayil ɗin PST kawai kuma su dawo da imel ɗin su daga maajiyar. Anan akwai matakai masu sauƙi da za ku iya ɗauka don koyan yadda ake dawo da imel ɗin da aka goge daga madadin baya.
Mataki 1. Kaddamar da Outlook a kan tsarin da kuma zuwa ta File> Bude & Export zaɓi. Daga nan, danna maɓallin "Import / Export" kuma zaɓi shigo da fayilolin bayanan Outlook.
Mataki 2. Kamar yadda pop-up taga zai bude, kawai lilo zuwa wurin da data kasance PST madadin fayiloli ana adana. Hakanan zaka iya zaɓar don ƙyale kwafin abun ciki ko maye gurbin shi da abun ciki na madadin daga nan.
Mataki 3. Bugu da ƙari, akwai da yawa filters cewa za ka iya amfani da su mai da madadin. A ƙarshe, kawai zaɓi babban fayil a cikin Outlook don shigo da bayanan ku kuma gama maye.
Kuna iya bin wannan rawar gani akan wasu shahararrun abokan cinikin imel kamar yadda ake dawo da fayilolin ajiya. Ba lallai ba ne a faɗi, mafita za ta yi aiki ne kawai idan kun riga kun sami ajiyar imel ɗin ku.
Hanyar 4: Nemo Fayil ɗin Fayil na Imel
Wannan hanya ce mai wayo don neman imel waɗanda ba za ku iya samun hanyar da aka saba ba. Idan Akwatin saƙon saƙon ku ya cika, to neman takamaiman saƙon imel na iya zama aiki mai wahala. Don shawo kan wannan, za ku iya kawai zuwa wurin bincike na asali akan abokin cinikin imel ɗin ku kuma shigar da tsawo na fayil (kamar .doc, .pdf, ko .jpeg) da kuke nema.
Kusan duk abokan cinikin imel kuma suna da babban zaɓi na Bincike wanda zaku iya amfani dashi don taƙaita bincikenku. Babban Bincike na Google zai ba ku damar tantance ko da girman girman fayil ɗin da kuke nema.
Hakazalika, zaku iya ɗaukar taimako na fasalin Advanced Search na Outlook kuma. Kawai je zuwa shafin Bincikensa> Kayan aikin Bincike kuma buɗe zaɓin Neman Babba. Ko da yake, ya kamata ka san cewa wannan zaɓi za a iya amfani da kawai don mai da fayiloli da suke har yanzu ba a kan asusun imel (kuma ba share abun ciki).
Sashe na 3: Yadda Mai da Dindindin Deleted Emails tare da Data farfadowa da na'ura [Shawarwari]
Wannan ingantaccen bayani ne ga masu amfani da Outlook, Thunderbird, ko duk wani kayan aikin sarrafa imel wanda ke adana bayanan ku akan ma'ajiyar gida. A wannan yanayin, za ku iya ɗaukar taimako na MacDeed Data farfadowa da na'ura don dawo da fayilolin imel ɗin da aka goge (kamar bayanan PST ko OST). Kuna iya gudanar da aikin dawo da aiki daga wurin da kuka rasa fayilolinku kuma daga baya samfoti da sakamakon a kan mahallin sa na asali. Tun da kayan aiki yana da sauƙin amfani, babu ƙwarewar fasaha da ake buƙata don koyon yadda ake mayar da imel ɗin da aka goge.
MacDeed Data farfadowa da na'ura - Mafi kyawun software don Mai da Imel da aka goge
- Tare da MacDeed Data farfadowa da na'ura, zaku iya dawo da imel ɗin da aka goge ko ɓace a ƙarƙashin yanayi daban-daban kamar gogewar bazata, ɓarnatar bayanai, harin malware, ɓarna bangare, da sauransu.
- Shi ne musamman sauki don amfani da kuma yana da daya daga cikin mafi girma data dawo da nasara rates.
- Baya ga imel, ana iya amfani da shi don dawo da hotuna, bidiyo, sauti, takardu, da ƙari, kamar yadda yake tallafawa 1000+ nau'ikan fayil daban-daban.
- Kuna iya dawo da bayanai akan kowane bangare, takamaiman babban fayil, ko tushen waje. Hakanan za'a iya amfani dashi don dawo da bayanan da aka goge daga Shara / Maimaita Bin.
- Ana samun samfoti na abun ciki da aka kwato akan mahallin sa na asali domin masu amfani su iya ɗaukar bayanan da suke son adanawa.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Don koyon yadda ake dawo da goge imel daga kwamfutarka (Windows ko Mac) ta amfani da MacDeed Data farfadowa da na'ura, ana iya ɗaukar matakai masu zuwa.
Mataki 1. Zaɓi wuri don dubawa
Sanya MacDeed Data farfadowa da na'ura a kan tsarin ku kuma kaddamar da shi a duk lokacin da kuke son dawo da imel ɗin da kuka ɓace. Da farko, kawai zaɓi ɓangaren daga inda fayilolin imel ɗinku suka ɓace ko kawai bincika zuwa takamaiman wuri. Bayan zabi wani wuri don duba, kawai danna kan "Fara" button.
Mataki 2. Jira scan ya ƙare
Zauna baya jira na ƴan mintuna kamar yadda aikace-aikacen zai duba fayilolinku. Tun da yana iya ɗaukar ɗan lokaci, ana ba da shawarar yin haƙuri kuma kada a rufe aikace-aikacen tsakanin.
Mataki 3. Preview da mai da your data
Lokacin da za a sarrafa sikanin, za a nuna sakamakon da aka fitar kuma a jera su a ƙarƙashin sassa da yawa. Kuna iya samfoti imel ɗinku da haɗe-haɗe a nan, yin zaɓin da ake buƙata, sannan danna maɓallin "Maida" don dawo da su.
Kammalawa
Can ku tafi! Bayan karanta wannan jagorar kan yadda ake nemowa da dawo da imel ɗin da aka goge, tabbas za ku iya dawo da imel ɗin da kuka ɓace. Kamar yadda kuke gani, mun jera kowane nau'in mafita kan yadda ake dawo da goge imel daga babban fayil ɗin sharar, ta hanyar ajiya, ko ma daga tsarin gida.
Tun da wani m asarar data ne na kowa halin da ake ciki kwanakin nan, za ka iya ci gaba da dawo da kayan aiki m don kauce wa shi. Kamar yadda MacDeed Data farfadowa da na'ura yana ba da gwaji na kyauta, za ku iya samun ƙwarewar kayan aiki kuma ku zama alkali da kanku!