Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line

Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora

Idan kun saba da layin umarni, ƙila za ku fi son yin ayyuka tare da Mac Terminal, saboda yana ba ku damar yin canje-canje akan Mac ɗinku da sauri ko da sau ɗaya. Ɗaya daga cikin fasalulluka masu amfani na Terminal shine dawo da fayilolin da aka goge kuma a nan za mu mai da hankali kan jagorar mataki zuwa mataki don dawo da fayiloli ta amfani da Mac Terminal.

Hakanan, muna da wasu mahimman abubuwan Tasha a gare ku, don taimaka muku samun kyakkyawar fahimta game da Terminal. A cikin ƙarshen wannan post ɗin, muna ba da mafita don yanayin asarar bayanai lokacin da Terminal ɗin baya aiki, don maido da fayilolin da aka goge tare da umarnin Terminal rm.

Menene Terminal da Abubuwan da Kuna Buƙatar Sanin Game da Farfaɗowar Tasha

Terminal shine aikace-aikacen layin umarni na macOS, tare da tarin gajerun hanyoyin umarni, zaku iya aiwatar da ayyuka daban-daban akan Mac ɗinku cikin sauri da inganci ba tare da maimaita wasu ayyuka da hannu ba.

Kuna iya amfani da Mac Terminal don buɗe aikace-aikacen, buɗe fayil, kwafi fayiloli, zazzage fayiloli, canza wuri, canza nau'in fayil, share fayiloli, dawo da fayiloli, da sauransu.

Da yake magana game da farfadowa na Terminal, kawai ya shafi dawo da fayilolin da aka motsa zuwa Mac Trash bin, kuma ba za ku iya dawo da fayilolin da aka goge ba ta amfani da Mac Terminal a cikin waɗannan lokuta:

  • Share fayiloli ta hanyar zubar da shara
  • Share fayiloli ta danna dama akan Share Nan take
  • Share fayiloli ta latsa maɓallin "Option+Command+Backspace".
  • Share fayiloli ta amfani da Mac Terminal rm (share fayiloli na dindindin) umarnin: rm, rm-f, rm-R

Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal

Idan fayilolin da aka goge kawai an matsar dasu zuwa kwandon shara, maimakon share su na dindindin, zaku iya dawo dasu ta amfani da Mac Terminal, don sanya fayilolin da aka goge a cikin babban fayil ɗin Sharar komawa zuwa babban fayil ɗin ku. Anan za mu ba da jagorar mataki-zuwa-mataki don dawo da fayiloli ɗaya ko da yawa ta amfani da layin umarni na Terminal.

Yadda ake Mai da Fayil da aka goge ta amfani da Mac Terminal

  1. Kaddamar da Terminal akan Mac ɗin ku.
  2. Shigar cd .Shara, sannan danna Shigar, tashar Terminal ɗinka zata kasance kamar haka.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora
  3. Shigar mv filename ../, sannan danna Shigar, Terminal interface ɗinka zai kasance kamar haka, sunan fayil ɗin yakamata ya ƙunshi sunan fayil da tsawo na fayil ɗin da aka goge, shima ya kamata a sami sarari bayan sunan fayil ɗin.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora
  4. Idan ba za ka iya nemo fayil ɗin da aka goge ba, bincika tare da sunan fayil a cikin mashaya kuma ajiye shi zuwa babban fayil ɗin da ake so. Fayil na da aka dawo dasu yana ƙarƙashin babban fayil ɗin gida.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora

Yadda ake Mai da Fayilolin da aka goge da yawa ta amfani da Mac Terminal

  1. Kaddamar da Terminal akan Mac ɗin ku.
  2. Shigar da cd .Shara, latsa Shigar.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora
  3. Shigar da ls don lissafin duk fayiloli a cikin kwandon shara.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora
  4. Duba duk fayiloli a cikin kwandon shara.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora
  5. Shigar da sunan fayil mv, kwafa da liƙa duk sunayen fayiloli don fayilolin da kuke son dawo da su kuma raba waɗannan fayilolin tare da sarari. Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora
  6. Sannan nemo fayilolin da aka kwato a cikin babban fayil ɗin gidanku, idan ba za ku iya samun fayilolin da aka kwato ba, bincika da sunayen fayil ɗin su.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora

Me zai faru idan Mac Terminal baya Aiki a kan Fayiloli farfadowa da na'ura

Amma Mac Terminal ba ya aiki wani lokaci, musamman ma lokacin da sunan fayil ɗin da aka goge ya ƙunshi alamomin da ba daidai ba. A wannan yanayin, akwai zaɓuɓɓuka 2 don dawo da fayilolin da aka goge daga kwandon shara idan Terminal ba ya aiki.

Hanyar 1. Ajiye Baya daga Sharar Shara

  1. Bude ƙa'idar shara.
  2. Nemo fayilolin da kuke son dawo da su, danna-dama, kuma zaɓi "Sake Baya".
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora
  3. Sannan duba fayil ɗin da aka kwato a cikin babban fayil ɗin ajiya na asali ko bincika sunan fayil ɗin don gano wurinsa.

Hanyar 2. Mai da Deleted Files tare da Time Machine Ajiyayyen

Idan kun kunna Time Machine don adana fayilolinku akan jadawali na yau da kullun, zaku iya amfani da madadinsa don dawo da fayilolin da aka goge shima.

  1. Kaddamar Time Machine kuma shigar.
  2. Je zuwa Mai Nema> Duk Fayiloli na, sannan nemo fayilolin da aka goge da kuke son dawo dasu.
  3. Sannan yi amfani da layin lokaci don zaɓar sigar da ake so don fayil ɗin da aka goge, zaku iya danna Space Bar don samfoti da share fayil ɗin.
  4. Danna Mayar don dawo da fayilolin da aka goge akan Mac.
    Yadda ake Mai da Deleted Files Ta amfani da Mac Terminal Command Line: Mataki-zuwa Mataki Jagora

Hanya mafi sauƙi don Mai da Fayilolin da aka goge tare da Terminal rm akan Mac

Kamar yadda muka ambata a farkon wannan post ɗin, Terminal yana aiki ne kawai akan dawo da fayilolin da aka goge a cikin kwandon shara, ba ya aiki lokacin da aka goge fayil ɗin dindindin, komai idan an goge shi ta hanyar “share nan da nan” “Umurnin + Option + Backspace""Sharan da babu komai"ko"layin umarni na rm a cikin Terminal". Amma babu damuwa, a nan za mu ba da hanya mafi sauƙi don dawo da fayilolin da aka goge tare da layin umarni Terminal rm akan Mac, wato, ta amfani da. MacDeed Data farfadowa da na'ura .

MacDeed Data farfadowa da na'ura shirin ne na dawo da bayanan Mac don maido da fayilolin da aka goge, batattu, da tsara su daga faifai na ciki da na waje, alal misali, yana iya dawo da fayiloli daga rumbun kwamfyuta na Mac na ciki, faifan diski na waje, USBs, katunan SD, 'yan wasan media, Da dai sauransu Yana iya karanta da kuma mai da 200+ iri fayiloli, ciki har da videos, audio, photos, takardun, archives, da sauransu.

Babban Fasalolin Farko na MacDeed Data

  • Mayar da fayilolin da aka share, batattu, da tsararru suna shafi asarar bayanai ƙarƙashin yanayi daban-daban
  • Mai da fayiloli daga Mac ciki da waje rumbun kwamfutarka
  • Mai da bidiyo, sauti, takardu, wuraren ajiya, hotuna, da sauransu.
  • Yi amfani da duba mai sauri da zurfi
  • Samfoti fayiloli kafin murmurewa
  • Bincika takamaiman fayiloli da sauri tare da kayan aikin tacewa
  • Saurin farfadowa da nasara

Yadda ake Mai da Fayilolin da aka goge tare da Terminal rm akan Mac

Mataki 1. Zazzagewa kuma shigar da MacDeed Data farfadowa da na'ura.

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Mataki 2. Zabi drive inda ka share fayiloli, zai iya zama Mac ciki rumbun kwamfutarka ko wani waje ajiya na'urar.

Zaɓi Wuri

Mataki 3. Danna Scan don fara aiwatar da Ana dubawa. Je zuwa manyan fayiloli kuma nemo fayilolin da aka goge, samfoti kafin murmurewa.

duba fayiloli

Mataki 4. Duba akwatin kafin fayiloli ko manyan fayiloli cewa kana so ka warke, kuma danna Mai da don mayar da duk share fayiloli zuwa ga Mac.

zaži Mac fayiloli warke

Kammalawa

A gwaji na, kodayake ba duk fayilolin da aka goge ba za a iya dawo dasu ta amfani da Mac Terminal, yana aiki don mayar da fayilolin da na matsa zuwa Shara zuwa babban fayil na gida. Amma saboda ƙayyadaddun sa don dawo da fayilolin da aka koma cikin Sharar kawai, muna ba da shawarar ku sosai MacDeed Data farfadowa da na'ura don dawo da duk wani fayilolin da aka goge, ko da an share su na ɗan lokaci, ko share su na dindindin.

Mai da Fayiloli Idan Terminal Ba Ya Aiki!

  • Mai da fayilolin da aka goge na ɗan lokaci
  • Mai da fayilolin da aka goge na dindindin
  • Mai da fayilolin da aka goge ta hanyar layin umarni na Terminal rm
  • Mayar da bidiyo, sauti, takardu, hotuna, ma'ajiyar bayanai, da sauransu.
  • Samfoti fayiloli kafin murmurewa
  • Bincika fayiloli da sauri tare da kayan aikin tacewa
  • Mai da fayiloli zuwa tuƙi na gida ko dandamali na gajimare
  • Aiwatar zuwa daban-daban asarar data

Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta

Yaya amfanin wannan sakon?

Danna kan tauraro don kimanta shi!

Matsakaicin ƙima 4.5 / 5. Kidaya kuri'u: 2

Babu kuri'u ya zuwa yanzu! Kasance farkon wanda zai yi rating wannan post.