iWork Pages wani nau'in takarda ne wanda Apple ya tsara don yin jayayya da Microsoft Office Word, amma yana da sauƙi kuma mafi salo don ƙirƙirar fayiloli. Kuma wannan shine kawai dalilin da yasa masu amfani da Mac da yawa suka fi son yin aiki tare da takaddun Shafuka. Koyaya, akwai yuwuwar da za mu iya barin daftarin Shafuka ba a ajiye shi ba saboda kashe kwatsam ko tilasta barin, ko kawai share daftarin shafi akan mac ba da gangan ba.
Anan, a cikin wannan jagorar mai sauri, za mu rufe hanyoyin da za a dawo da takaddun shafukan da ba a adana akan mac ba kuma don dawo da daftarin shafukan da aka goge / batattu akan mac, har ma za mu bincika yadda ake dawo da sigar da ta gabata na takaddun shafuka.
Yadda ake Mai da Takardun Shafukan da Ba a Ajiye akan Mac?
Don dawo da takaddun Shafukan da aka rufe da gangan ba tare da adanawa akan mac ba, akwai mafita guda 3 da aka jera kamar haka.
Hanyar 1. Yi amfani da Mac Auto-Ajiye
A zahiri, Ajiye-Auto wani ɓangare ne na macOS, yana ba da damar app don adana ta atomatik abubuwan masu amfani da daftarin aiki. Lokacin da kake gyara daftarin aiki, ana adana canje-canje ta atomatik, ba za a sami umarnin "Ajiye" ya bayyana ba. Kuma Auto-Ajiye yana da ƙarfi sosai, lokacin da aka yi canje-canje, ajiyar ta atomatik yana aiki. Don haka, a zahiri, ba zai yiwu a sami daftarin shafi ba a kan mac. Amma idan Shafukan ku sun daina aiki ko kuma Mac ɗin ya kashe a kan aiwatar da aikin ku, kuna buƙatar dawo da takaddun Shafukan da ba a adana su ba.
Matakai don Mai da Takardun Shafukan da ba a Ajiye akan Mac tare da AutoSave
Mataki 1. Je zuwa Nemo Takardun Shafuka.
Mataki 2. Danna-dama don buɗewa tare da "Pages".
Mataki na 3. Yanzu za ku ga duk takardun Page da kuka bar budewa ko ba a adana su an buɗe su. Zaɓi wanda kake son mayarwa.
Mataki 4. Je zuwa Fayil> Ajiye, da kuma adana shafukan da ba a ajiye a kan mac.
Tukwici: Yadda ake Kunna Ajiye ta atomatik?
Ainihin, ajiyar atomatik yana kunna akan duk Macs, amma watakila naku an kashe saboda wasu dalilai. Don adana matsalolin ku akan "Mayar da daftarin Shafukan da ba a adana ba" a cikin kwanaki masu zuwa, a nan muna ba ku shawarar kunna Auto-Ajiye.
Je zuwa Zaɓuɓɓukan Tsarin> Gaba ɗaya, kuma cire alamar akwatin kafin "Tambayi don ci gaba da canje-canje lokacin rufe takardu". Sa'an nan Auto-save zai kasance ON.
Hanyar 2. Mai da Takaddun Shafukan da ba a Ajiye akan Mac daga Fayilolin wucin gadi
Idan kun sake buɗe aikace-aikacen Shafukan, amma ba ta sake buɗe fayilolin da ba a adana ba, kuna buƙatar nemo daftarin shafukan da ba a adana a cikin manyan fayiloli na wucin gadi.
Mataki 1. Je zuwa Nemo> Aikace-aikace>Utilities.
Mataki 2. Nemo kuma gudanar da Terminal a kan mac.
Mataki 3. Shigar"
open $TMPDIR
" zuwa Terminal, sannan danna "Enter".
Mataki 4. Nemo takaddun Shafukan da ba ku adana a cikin babban fayil ɗin da aka buɗe ba. Sa'an nan bude daftarin aiki da kuma ajiye shi.
Hanyar 3. Mai da Takaddun Shafukan da Ba a Yi Suna ba waɗanda Ba a Ajiye akan Mac ba
A yanayin da ka ƙirƙiri sabon takaddun Shafukan, ba ka da isasshen lokacin suna sunan fayil ɗin kafin kowace matsala ta faru, don haka ba ku da masaniyar inda kuka adana takaddun shafukan, ga mafita don dawo da takaddun shafuka marasa taken. ba a ajiye ba.
Mataki 1. Je zuwa Nemo> Fayil> Nemo.
Mataki 2. Zabi "Wannan Mac" kuma zaɓi fayil irin a matsayin "Takardu".
Mataki 3. Dama-danna a kan blank yankin na toolbar, da kuma zabi "Date Modified" da "Kind" don shirya fayiloli. Sannan zaku sami damar samun takaddun Shafukan ku cikin sauri da sauƙi.
Mataki 4. Buɗe daftarin shafukan da aka samo kuma ajiye shi.
Tabbas, lokacin da kuka buɗe takaddun Shafukan da ba a adana ba, zaku iya zuwa Fayil> Komawa zuwa>Bincika Duk Siffofin don dawo da takaddun Shafukan da ba a adana ku ba.
Yadda ake Mai da Takardun Shafukan da aka goge/Batattu/Batattu akan Mac?
Bayan barin takardun shafukan da ba a ajiye su ba a kan mac, za mu iya yin kuskure a wani lokaci kuskuren share takardun shafuka ko takardun iWork kawai ya ɓace don wani dalili da ba a sani ba, to muna buƙatar mu dawo da bayanan da aka goge, batattu / batattu akan mac.
Hanyoyin dawo da takaddun Shafukan da aka goge/batattu sun sha bamban da na maido da takaddun Shafukan da ba a ajiye su ba. Yana iya buƙatar shirin ɓangare na uku, kamar Time Machine ko wasu ƙwararrun Software farfadowa da na'ura.
Hanyar 1. Mafi Ingantacciyar Magani don Mai da Takardun Shafukan da aka goge
Idan kuna da wariyar ajiya ko kuna iya dawo da takaddun Shafukan daga kwandon shara, dawo da shafuka na iya zama da sauƙi. Koyaya, a galibin lokatai, muna kan share takaddun Shafukan na dindindin, ko kuma ba mu da wani madogara, ko da fayilolin ba za su yi aiki ba lokacin da muka murmure daga kwandon shara ko tare da Injin Lokaci. Sannan, mafita mafi inganci don dawo da takaddun Shafukan da aka goge ko batattu/bacewa shine a yi amfani da ƙwararrun Shirin Farfaɗo Bayanan Bayanai.
Ga masu amfani da mac, muna ba da shawarar sosai MacDeed Data farfadowa da na'ura , Yana samar da abubuwa masu yawa don dawo da share PowerPoint, Word, Excel, da sauransu cikin sauri, da hankali, da inganci. Hakanan, yana goyan bayan sabon macOS 13 Ventura da guntu M2.
Babban fasali na MacDeed Data farfadowa da na'ura
- Mai da Shafuka, Maɓalli, Lambobi, da tsarin fayil 1000+
- Mai da fayilolin da suka ɓace saboda kashe wuta, tsarawa, gogewa, harin ƙwayoyin cuta, haɗarin tsarin, da sauransu
- Mayar da fayiloli daga duka na'urorin ajiya na ciki da na waje na Mac
- Yi amfani da duka sauri scan da zurfin dubawa don mai da kowane fayiloli
- Samfoti fayiloli kafin murmurewa
- Mai da zuwa rumbun gida ko Cloud
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Matakai don Mai da Takardun Shafukan da Ba a Ajiye ba akan Mac
Mataki 1. Zazzagewa kuma shigar da MacDeed Data farfadowa da na'ura akan Mac ɗinku, kuma zaɓi rumbun kwamfutarka inda kuka rasa takaddun Shafukan.
Mataki na 3. Ana dubawa yana ɗaukar ɗan lokaci. Kuna iya danna nau'in fayil ɗin da kuke son dubawa don samun takamaiman samfoti na sakamakon binciken kamar yadda ake ƙirƙira su.
Mataki 4. Samfoti da Shafukan daftarin aiki kafin murmurewa. Sa'an nan zaži kuma mai da.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Hanyar 2. Mai da Deleted Pages Takardu a kan Mac daga Time Machine Ajiyayyen
Idan kai ne wanda ya saba yin ajiyar fayiloli tare da Injin Time, za ka iya maido da Shafuka da takardu da aka goge tare da Time Machine. Kamar yadda muka yi magana game da sama, Time Machine wani shiri ne da ke ba masu amfani damar adana fayilolin su a kan rumbun kwamfutarka ta waje kuma su nemo fayilolin da aka goge ko batattu lokacin da fayiloli suka ɓace ko lalata saboda wasu dalilai.
Mataki 1. Danna kan Apple icon kuma je System Preferences.
Mataki 2. Shigar Time Machine.
Mataki na 3. Da zarar kun kasance a cikin Time Machine, buɗe babban fayil ɗin da kuke adana takaddun Shafukan.
Mataki 4. Yi amfani da kibiyoyi da tsarin lokaci don nemo takaddun Shafukan ku da sauri.
Mataki 5. Da zarar shirye, danna "Maida" don mai da Deleted Pages takardun da Time Machine.
Hanyar 3. Mai da Deleted Pages Takardun a kan Mac daga Sharar Bin
Wannan hanya ce mai sauƙi amma mai sauƙin mantawa don dawo da daftarin Shafuka da aka goge. A zahiri, lokacin da muka share daftarin aiki akan Mac, ana matsar dashi ne kawai zuwa kwandon shara maimakon sharewa ta dindindin. Don gogewa na dindindin, muna buƙatar zuwa wurin shara kuma mu goge da hannu. Idan baku yi matakin “Share Nan da nan” a cikin kwandon shara ba, har yanzu kuna iya dawo da daftarin Shafukan da aka goge.
Mataki 1. Je zuwa Shara Bin kuma nemo da share Pages daftarin aiki.
Mataki 2. Danna-dama akan takaddun Shafukan, kuma zaɓi "Sake Baya".
Mataki na 3. Za ku sami takaddun Shafukan da aka kwato suna bayyana a cikin babban fayil ɗin da aka ajiye a asali.
Extended: Yadda ake Mai da Takardun Shafukan da aka Maye gurbin
Godiya ga fasalin Juyawa na Shafukan iWork, har ma muna iya dawo da daftarin shafukan da aka maye gurbinsu, ko sanya shi a sauƙaƙe, dawo da sigar daftarin aiki na baya a cikin Shafukan, muddin kun yi gyaran daftarin aiki akan mac ɗin ku, maimakon karɓar takaddun Shafukan. daga sauran.
Matakai don Mai da Takardun Shafukan Maye gurbin akan Mac
Mataki 1. Bude daftarin aiki a cikin Shafuka.
Mataki 2. Je zuwa Fayil> Komawa zuwa> Bincika Duk Siffofin.
Mataki 3. Sannan zaɓi nau'in ku ta danna maɓallin sama / ƙasa kuma danna "Restore" don dawo da takaddun Shafukan da aka maye gurbinsu.
Mataki 4. Je zuwa Fayil> Ajiye.
Kammalawa
A ƙarshe, ko kuna son dawo da takaddun Shafukan akan Mac, ko kuma komai kuna son dawo da takaddun Shafukan da ba a adana ko share ba, muddin kuna amfani da hanyar da ta dace, zamu sami damar dawo da su. Hakanan, yakamata mu tuna koyaushe cewa, adana duk mahimman fayilolin mu kafin fayil ɗin mu ya tafi har abada.
MacDeed Data farfadowa da na'ura - Dawo da Takardun Shafukan ku Yanzu!
- Mayar da share / batattu / tsara / batattu iWork Pages / Keynote / Lambobi
- Mai da hotuna, bidiyo, sauti, da takardu, jimillar nau'ikan 200
- Mai da fayilolin da aka ɓace a ƙarƙashin yanayi daban-daban
- Mai da fayiloli daga Mac na ciki ko na waje rumbun kwamfutarka
- Tace fayiloli tare da keywords, girman fayil, da kwanan wata don murmurewa cikin sauri
- Samfoti fayiloli kafin murmurewa
- Mai da zuwa rumbun gida ko Cloud
- Mai jituwa tare da macOS 13 Ventura