Katin SD ya ƙara ƙarfin na'urorin mu ta hannu sosai, yana ba mu damar adana fayiloli gwargwadon iyawa a cikin ainihin lokaci. Koyaya, yawancinmu na iya fuskantar irin wannan matsala yayin ƙoƙarin samun damar fayilolin katin SD akan Mac: Katin SD ɗin baya nunawa.
Hanyoyi don gyara "Katin SD Baya Nunawa" na iya zama mai sauƙi ko wahala dangane da dalilan. Anan muna tattara cikakken jagora don gyara katunan SD ba a nunawa akan Mac ba, komai ko kuna amfani da iMac, MacBook Air, ko MacBook Pro, kuna aiki akan macOS Ventura, Monterey, Big Sur, Catalina, ko a baya. Har ila yau,, za mu nuna maka wani dawo da hanya idan videos ko hotuna a kan SD katin ba a nuna sama a kan Mac.
gyare-gyaren da ke biyowa suna cikin tsari na rikitarwa, daga sauƙi zuwa lokuta masu rikitarwa, ana ba ku shawarar gwada ɗaya bayan ɗaya daga cikin gyare-gyaren baya ba a warware kuskuren ba.
Da farko, Sake farawa!
Idan kuna aiki tare da Mac akai-akai, zai zama da sauƙin fahimtar ku yadda sake farawa sihiri zai iya zama. Da kaina, na fi son in sake kunna Mac ɗina lokacin da tsarin ko shirye-shiryen ke aiki ba daidai ba ko ma faɗuwa. Yawancin lokaci, sake farawa aiki. Babu wanda zai iya faɗi ainihin dalilin da yasa sake farawa yana taimakawa magance matsalolin, amma yana aiki kawai.
Kuma a nan shi ne wani dalilin da ya sa muka bayar da shawarar restarting a farkon, da dalilan haddasa SD Card Ba a Nuna a kan Mac na iya zama daban-daban da wuya a nuna, yayin da, restarting ne mafi kyau hanyar yin abubuwa musamman sauki, kuma ko da yaushe daraja wani. gwada.
Don sake farawa, kuna buƙatar cire haɗin katin SD daga Mac ɗin ku, sannan sake kunna Mac. Da zarar Mac ɗin ya yi aiki yadda ya kamata, sake saka katin SD ɗin ku a cikin kwamfutarka. Sai ku jira sihirin. Amma idan babu sihiri, ci gaba da karanta gyare-gyare masu zuwa don warware "Katin SD Ba Ya Nunawa akan Mac".
Sake kunnawa ba zai yi aiki ba? Duba waɗannan Na'urori a hankali
Lokacin da muke karantawa da rubutu akan katin SD, akwai abubuwa 3 da ake buƙata don kammala wannan aikin: Mac, SD Card Reader da katin SD ɗin kanta. Saboda haka, ko da abin da matuƙar dalili shi ne ya kai ga SD Card Ba nuna up a kan Mac, shi dole ne a alaka da wani daga cikin wadannan na'urorin Saboda haka, muna bukatar mu duba wadannan na'urorin a hankali kafin amfani da 3rd jam'iyyar kayan aikin.
Da farko, Duba Mac
Hali na 1: Tashar USB mara inganci
Gwaji: Haɗa mai karanta katin sd zuwa kwamfutarka ta hanyar tashoshin USB daban-daban.
Magani: Idan tashar USB na baya baya aiki, canza don haɗawa ta wata tashar USB, ko haɗa mai karanta katin sd ɗinka zuwa wata kwamfuta.
Hali na 2: Rikicin Cutar Kwayar cuta
Magani: Shigar da shirin anti-virus akan mac ɗin ku, sannan ku duba katin sd ɗin ko kwamfutarku gaba ɗaya don bincika ko akwai wata cuta da ke afkawa na'urarku.
Sa'an nan, duba da SD Card Reader
Yayin da lokaci ya wuce, za a sami ƙazanta da ƙura suna taruwa a cikin sd card reader, wanda zai yi mummunan tasiri ga hulɗar da ke tsakanin sd card, sd card reader, da kuma kwamfutar. A wannan yanayin, a sauƙaƙe goge mai karanta katin SD ɗinku da zanen auduga mai ɗanɗano barasa. Sannan gwada sake haɗa katin SD zuwa Mac ɗinku tare da mai karanta katin kuma duba idan yana aiki.
A ƙarshe, Duba Katin SD da Kanta
Hali na 1: Mara kyau lamba tare da SD Card
Magani: Daidai da wancan ga mai karanta katin SD, yi ƙoƙarin kawar da datti ko ƙurar da ke toshe zurfi a cikin ramin katin sd ɗin ku, ko goge a hankali.
Hali na 2: Rubuta Kariya
A wannan yanayin, muna buƙatar da farko mu tabbatar da cewa makullin kulle katin sd ɗinku yana cikin matsayi “Buɗe”, in ba haka ba, babu ma'ana don cire kariyar rubutu.
Yi amfani da kayan aikin macOS don Gyara Katin SD Baya Nunawa akan Mac (Manemin, Kayan Aikin Disk)
Bayan sake kunna Mac ko duba waɗannan abubuwan 3, idan katin SD ɗin da ba ya nunawa akan batun Mac ya rage, to abubuwa na iya zama ɗan rikitarwa fiye da yadda muke tunani, amma har yanzu muna da mafita da yawa don gyara shi, ta amfani da kayan aikin macOS kyauta. , kamar Finder ko Disk Utility, yana dogara akan yanayi daban-daban.
Gyara Katin SD Baya Nunawa akan Mac a cikin Mai Neman App
Lokacin haɗa wani rumbun kwamfutarka ko na'urar ajiya zuwa Mac ɗinku, idan ya bayyana akan Mac ɗin ku, hakan yana nufin Mac ɗin ba zai iya nuna wannan katin SD na musamman ba. Sannan zaku iya amfani da Finder don samun warware shi.
Magani:
- Buɗe Mai Nema daga Dock.
- Je zuwa Nemo> Zaɓuɓɓuka.
- Duba akwatin kafin "External Disks".
- Sa'an nan kuma je zuwa Nemo, kuma duba idan katin SD ya nuna a cikin "Na'ura" ko a kan tebur.
Gyara Katin SD Baya Nunawa akan Mac a cikin Amfanin Disk
Hali na 1: Idan harafin Drive Card ɗin ba komai bane ko kuma ba za'a iya karantawa ba, sanya sabon wasiƙar tuƙi zuwa katin sd ɗin ku kuma yana iya samun maganin wannan matsalar.
Magani:
- Je zuwa Nemo> Aikace-aikace> Kayan aiki> Kayan aikin Disk.
- A cikin menu na "External", zaɓi na'urar katin sd ɗin ku.
- Danna dama akan alamar katin sd, zaɓi "Sake suna" kuma sanya sabon harafi zuwa katin sd naka.
Hali na 2: Har yanzu kasa nuna katin SD akan Mac ɗin ku? Ana iya samun kurakurai akan katin SD ɗin ku kuma za mu iya amfani da Disk Utility don gyara shi.
Disk Utility shine kayan aiki na tsarin don aiwatar da ayyuka masu alaƙa da faifai akan Mac, kamar ƙirƙira, juyawa, yin baya, ɓoyewa, hawa, dubawa, tsarawa, gyarawa, da maido da fayafai.
Magani:
- Haɗa katin sd ɗin ku zuwa Mac ɗin ku.
- Je zuwa Nemo> Aikace-aikacen> Kayan aiki> Mai amfani da Disk.
- Zaɓi katin sd ɗin ku, kuma danna "Bayyana" don bincika idan katin sd ɗin ku yana Rubutu ko A'a. Idan eh, je zuwa harka ta gaba.
- Idan ba haka ba, je zuwa "Taimakon Farko", kuma danna "Run", zai gyara kurakuran da ke haifar da irin wannan kariya ta rubuta.
Bidiyo ko Hotuna akan katin SD Har yanzu Ba a Nuna akan Mac? Dawo!
Idan kun gwada duk waɗannan hanyoyin, amma har yanzu ba za ku iya samun dama ga katin sd ɗin ku ba, to, katin sd ɗin ku yana da yuwuwar lalacewa ko lalacewa. Ko katin SD ɗinku a ƙarshe yana nunawa akan Mac ɗin ku, amma kun sami bidiyo ko hotuna kawai ba su bayyana ba. Sa'an nan, za ka bukatar ka mai da fayiloli daga sd katin a kan Mac da madadin, sa'an nan format your SD katin duba ko za a iya sake amfani da.
Mai da Videos ko Photos daga SD Card a kan Mac
MacDeed Data farfadowa da na'ura shine mafi kyawun kayan aiki da aka tsara don dawo da fayiloli daban-daban daga katunan SD, Katin ƙwaƙwalwar ajiya, Mai kunna sauti, kyamarar bidiyo, Driver USD, Hard Drive, da kusan duk na'urorin ajiya, komai sakamakon asarar bayanai daga gogewa, tsarawa, lalata, harin ƙwayar cuta, Da dai sauransu Yana iya mai da fayiloli a 200+ Formats da kuma samar da 2 Ana dubawa halaye don duba da mai da fayiloli nagarta sosai.
Mataki 1. Zazzagewa kuma shigar da MacDeed Data farfadowa da na'ura akan mac ɗin, tabbatar cewa kun haɗa katin sd zuwa mac.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Mataki 2. Zaɓi katin SD inda ka adana bidiyo ko hotuna.
Mataki na 3. Danna "Scan" don nemo fayilolin akan katin sd ɗin ku. Je zuwa Rubutun, kuma duba bidiyo ko hoto daga babban fayil ɗin Bidiyo ko Graphics.
Mataki 4. Preview samu fayiloli, zaži su da kuma danna Mai da button don mayar da fayiloli daga katin SD.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Kammalawa
Kamar yadda SD katin masu amfani, akwai babban chances cewa za mu iya saduwa da kowane irin matsaloli, kamar sd katin ba nuna up, da SD katin da aka lalace, da SD katin da ake gurbace, da dai sauransu Wani lokaci, kadan zamba iya taimaka, amma. wani lokacin, duk wani gyare-gyaren da aka ba da shawarar ba zai taimaka ba ko da kun kasance ƙwararren fasaha. Lokacin da abubuwa suka zo ga wannan, har yanzu muna da kayan aiki na ƙarshe don dawo da fayilolin katin SD ɗinku akan Mac, kamar MacDeed Data farfadowa da na'ura .
Gwada Mafi Ingantattun Software na Maido da Katin SD
- Sauƙi don amfani
- Mai da kowane nau'in fayiloli daga katin SD (Takardu, Audio, Bidiyo, Hoto, da sauransu)
- Duba fayilolin katin SD kafin dawowa (bidiyo, hoto, takarda, sauti)
- Goyi bayan tsarin fayil daban-daban: nau'ikan 200+
- Duba katin SD da sauran abubuwan tafiyarwa cikin sauri
- Bincika fayiloli da sauri tare da kayan aikin tacewa
- Mai da fayiloli zuwa rumbun gida ko zuwa dandamali na girgije (Dropbox, OneDrive, GoogleDrive, iCloud, Akwatin)
- Babban farfadowa
Duk da yake, kyawawan al'ada na madadin akai-akai zai zama taimako sosai lokacin da kuke fuskantar matsalolin katin sd daban-daban, gami da katin sd baya nunawa.